บริษัทไหนรับทำประกันสุขภาพเด็ก 8 เดือน เป็น thalassaemia แบบแฝง

ข้อมูลเบื้องต้น

เด็กชาย อายุตอนนี้ 8 เดือน ตอนเกิดหมอระบุเป็นโรค ธาลัสซีเมียแบบแฝง (พันธุกรรมติดมาจากทางคุณแม่)
ผมเป็น คุณอา พอมีกำลังทรัพบ์บ้าง เลยอยากทำประกันให้หลานชายนะครับ ที่อยากทำให้เพราะ เห็นหลานป่วยทีแล้วสงสาร เดี๋ยวเป็น ผื่น  เดี๋ยวเป็น ไข้ (ตามประสาเด็ก) บางทีเป็นดึกๆ คลินิกปิด ไป รพ.เอกชน ทีก็หลายพัน
เลยอยากทำประกันไว้ให้เขา

1. อา ทำประกัน ให้หลานได้ไหมครับ คือใช้ชื่อผม ส่งเงินให้หลาน

2. โรค ธาลัสซีเมียแบบแฝง นี้โดยปกติประกันสุขภาพได้ไหมครับ
นอกจากโรคนี้ โรคอื่นๆก็ไม่มี มีแต่ป่วยตามประสาเด็ก ตัวร้อน ไข้ขึ้น อ่ะครับ

3. ต้องการแบบทั้ง OPD และ IPD และ อุบัติเหตุ  เบี้ยไม่แพง

รบกวน เพื่อนๆ pantip แนะนำทีครับ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่