คุณคิดว่า CCNA มีค่าแค่ไหน?

คือผมสนใจจะสอบอ่ะครับ แต่ไม่รู้ว่ามันจำเป็นไหม
1.ถ้าไปทำงานในบริษัทที่ไม่ใช่ในเครือcisco แต่เป็นด้านnetworkเหมือนกัน ccnaมันจะมีค่าอยู่ไหม?
2.แนวข้อสอบยากประมาณไหนครับ เท่าที่ดูๆจากกูเกิ้ล ส่วนใหญ่จะบอกว่าระดับ ccna มันยังแค่ท่องๆ จำอย่างเด่วจริงไหมครับ?
3.ตอนนี้ในไทย น่าจะมีคนถืออยู่กี่คนแล้วครับ ถามรวมไปถึงCCNPและCCIEด้วยครับ เกลื่อนรึยัง?

ใครไปสอบมาแล้วเล่าให้ฟังหน่อยครับ ยิ้ม
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่