******อยากส่งสินค้า(ของกิน เป็นน้ำ ๆ บรรจุขวด) ทางไปรษณีย์ มีวิธีอย่างไรครับ******

ตามหัวข้อเลยครับ ผมอยากทำธุรกิจขายสินค้า อยากขายทางไปรษณีย์ให้ส่งสินค้าให้ลูกค้าที่อยู่ทางไกลได้
สินค้าของผมเป็นของกินลักษณะน้ำ ๆ หน่อยครับ แต่ผมไม่เคยส่งแบบนี้มาก่อน เลยอยากขอความรู้จากทุกท่านครับว่าผมควรทำอย่างไร แพ็คอย่างไร หรือใส่กับกล่องอย่างไร ทำนองนี้ครับ

ขอบคุณครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
เคยสั่งของจากไร่กำนันจุล เป็นขวดแก้วเค้าแพ็คมาอย่างดีเลย ชั้นที่1-2เป็นถุงพลาสติกครอบขวดมา ชั้น3เป็นกันกระแทก พอของมาถึงแตกไป 1 สมบูรณ์ 1 ขวดที่แตกก็ยกถุงเทใส่กระช่อนละเอียดกรองเศษแก้วต่อ ควรจะเปลี่ยนเป็นขวดพลาสติกจะดีกว่ามั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่