+++เตือนภัย เล่นสงกรานต์ที่สีลม!!!!

เอาคร่าวๆก่อนนะครับ  

คือ ผมกับเพื่อนไปเล่นสงกรานต์ที่สีลมมาครับ แล้วโดนกรีดถุงกันน้ำ โจรได้ โทรศัพท์ไป 1 เครื่องครับ ตามรูปเลยครับ

มันมาเป็นแก๊ง ประมาณ 4-5 คนครับ เรื่องมันยาวครับผมพิมพ์ไปหลายรอบแล้วพอกด Back Space ที่พิมทั้งหมดมันก็หายไปเลยครับ ไว้ผมจะมาเล่าพรุ่งนี้นะครับ  ยังไงเที่ยวสงกรานต์ ก็ระวังกันนะครับ

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

มาต่อกันครับ

เรื่องก็มีอยู่ว่า ผมกับเพื่อนได้ไปเล่นน้ำที่สีลมกัน 2 คนครับ ช่วงเวลาประมาณ 6 โมงเย็นครับ คนเยอะพอสมควรผมกับเพื่อนก็เดินเล่นน้ำกันปกติครับ พออยู่แถวๆ สีลมคอมเพล็กซ์ ก็เหมือนกับว่าขบวนจะติดครับคนแอดอัดเบียดเสียดกันมาก ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้คนยังไม่เยอะเลย ผมกับเพื่อนก็พยายามหาทางเดินต่อไปครับ แล้วก็ไปเจอกลุ่มคน ประมาณ 3-4 คนครับ โดย 3 คนแรกเป็นเพื่อนก๊วนเดียวกันพากันมาเล่นน้ำเหมือนกับผมเนี้ยแหละครับ ก็จะมี กระเทยแต่งหญิงตัวสูง ผิวดำ เจาะลิ้น , ผญ. อ้วนดำ แล้วก็ กระเทยตัวเล็กครับ ยืนอยู่ข้างหน้าและข้างๆ ผมและเพื่อนครับ แล้วอยู่ๆ ก็มีผญ. อ้วนดำอีกคนเดินมาเบียดๆ แล้วตะโกนมาทางผมว่าจะเบียดกันมาทำไม ผมก็เฉยๆ คิดว่าเขาคงอารมเสียที่คนเยอะๆแหละครับ แล้วจากนั้นผลกับเพื่อนก็หาทางออกกันครับ เจอช่องว่างก็จะเดินไปทางนั้น แต่ก็มีพวก 3 คนแรกเดินมาเบียดและบังตลอดเลย ผมไปซ้าย มันก็เดินมาบังทางซ้าย ผมไปขวามันก็เดินมาบังครับ จนผมเริ่มหงุดหงิดแล้วว่าทำไมเวลาผมจะเดินไปไหนไอ้พวกนี้มันจะมาเบียดและบังตลอดเลย ผมบอกพวกมันว่าขอทางหน่อยครับๆ แล้วก็แยกออกมา จังหวะนั้นเพื่อนผม ยังติดอยู่กับพวกมันครับ แบบมันไม่ให้ออกมาครับพอผมหันหลังมามองเพื่อนผมก็สังเกตุว่า ไอ้กระเทยตัวเล็กมันยืนกำมือเพื่อนผมอยู่ ผมก็งงว่าเืพ่อนผมมันให้ใครมาจับกำมือได้ไงทั้งๆที่ไม่รู้จักกันเลย ผมเลยเดินกลับไปที่เดิมครับแล้วเรียกเพื่อนออกมา และพยายามจะลากเพื่อนออกมาจากตรงนั้นครับเพราะผมรู้สึกว่ามันอึดอัดเป็นพิเศษ พอจะออกมาได้ผมก็บอกเพื่อนว่าระวังโทรศัพท์ด้วยนะ เท่านั้นแหละครับ พอเพื่อนผมหยิบถุงกันน้ำขึ้นมาดู โทณศัพท์ก็ไม่อยู่ละครับ ตอนนั้นผมกับเพื่อนก็ตกใจครับในใจผมก็คิดว่าเพื่อนคงทำตก แต่มันไม่ใช่ครับถุงกันน้ำมันเป็นรอยกรีดหลายรอยเลยครับ ตอนนั้นพวกมันเหลือกันแค่สองคนครับมีกระเทยตัวเล็ก กับผญ. อ้วนดำ กระเทยตัวสูงๆมันเดินย้อนไปอีกทางตอนไหนก็ไม่รู้แล้วครับ ผมจึงถามกระเทยที่กำมือเพื่อนผมว่าเอาไปรึป่าวมันก็บอกว่าไม่ได้เอาไปผมบอกกระเป่าโดนกรีด แล้วตะกี้มาจับมือเพื่อนผมทำไมมีอะไรรึป่าว มันก็บอกว่าจับเฉยๆจะชวนเต้น พร้อมกับแบมือทั้งสองข้าง แล้วพูดว่าไม่เชื่อค้นเลย ตอนนั้นผมทำอะไรไม่ได้ครับ คิดว่ามือถือคงอยู่กับกระเทยตัวสูงที่เดินไปข้างหลังแล้ว เลยบอกเพื่อนว่าต้องอยู่ที่ กระเทยคนนั้นแน่ๆ ด้วยความโกรธ และตกใจครับ เพื่อนผมเลยรีบเดินเขาไปหากระเทยคนนั้นแล้วลากมันมาครับ ระหว่างที่ผมอยู่กับสองคนนั้น มันก็บอกผมว่าโทรศัพท์ตกรึป่าว ลองโทรเข้าดิ พวกมันไม่ได้เอาไป ไม่เชื่อลองโทรเข้าเลย ผมทำอะไรไม่ได้เลย กดโทรศัพท์หาเพื่อนครับ แล้วพยายามตะโกน ขอความช่วยเหลือครับว่ากระเป๋าเพื่อนผมโดนกรีด ของทางหน่อยครับเพื่อที่จะออกไปอยู่ข้างทาง ขณะโทรศัพท์หาเพื่อนครับแต่ก็ไม่ค่อยมีใครยอมเปิดทางให้ผมเลยครับกว่าจะออกมาได้ แล้วก็มีผู้หญิงอีกคนครับเหมือนกับว่าจะได้ยินที่ผมพูดว่ากระเป๋าโดนกรีดมือถือหายของทางหน่อย เขาก็เข้ามาพูดกับผมว่า อ่าวโทรศัพท์หายหรอ ตะกี้เขาเห็นมันตกอยู่ มีคนเก็บได้ อยู่ทางข้างหลังนู้นนน ใจผมค่อยชื้นขึ้นมาหน่อยครับว่า คงมีคนเก็บได้ประกอบว่า ตอนนั้นผมโทรเข้าไปเบอร์เพื่อนแล้วมันยังติดอยู่ครับ พอเพื่อนผมมาหาผมที่จุดเดิมพร้อมกับกระเทยตัวสูง ผมก็รีบผ่าคนเข้าไปหาเพื่อนครับ แล้วก็คุยกับมันว่าได้เอาโทรศัพท์เพื่อนผมไปรึป่าว มันก็บอกว่า เราไม่ได้เอาไป เพื่อนเธอโทษเราว่าเอาของเขาไป ตอนนั้นมันจับมือใครดมไม่ได้แล้วครับ ประกอบกับที่มีคนมาบอกผมว่า มีคนเจอโทรศัพท์ตกอยู่ ผมเลยบอกเพื่อนให้ใจเย็นลงก่อนครับแล้ว ขอโทษกระเทยคนนั้นไป จากนั้มผมก็พาเพื่อนเข้าไปในห้างครับ เพื่อนที่จะติดต่อ ผู้ให้บริการ AIS ครับ แต่ก็ได้คำตอบมาว่าถ้ามือถือหายต้องระงับสัญญาอย่างเดียว ผมกับยังคิดอยู่ว่า คงมีคนเก็บไว้ให้งั้นยังไม่ขอเปิดเบอร์ครับ แล้วก็พยายามโทรเข้าเบอร์เพื่อนครับ มันก็ยังติดอยู่ครับโทรเรื่อยๆ ก็ยังไม่มีคนรับครับ ก็เลยคิดกับเพื่อนว่าคงโดนกรีดกระเป๋าไปแล้วหละ คงเป็นไอ้พวกนั้นแหละ มันแสบมาก หลอกล่อ เบี่ยงเบนความสนใจพวกผม จนทำอะไรไม่ได้เลยครับ เลยไปแจ้งความไว้ครับ ที่สน. ทุ่มมหาเมฆ ครับ

สำหรับของที่หานไปก็เป็น โทรศัพท์ SONY Xperia Z ครับ

หวังว่าเพื่อนๆคงจะระวังตัวกันมากขึ้นนะครับ เรื่องแบบนี้ไม่เจอกับตัวไม่รู้หรอกครับ ใครใครเจอเหตุการณ์แบบนี้ให้เลี่ยงออกจากตรงนั้นแล้วตรวจสอบทรัพย์มีค่าของตัวเองด้วยนะครับ

ปล. พอกลับมาถึงห้อง ผมก็ดูถุงกันน้ำของผมก็เจอรอยกรีดครับ สองรอย แต่มันเอาไปไม่ได้ครับเพราะผมกำถุงไว้ตลอดครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่