ชื่อยังติดบูโร แต่กู้ซื้อบ้าน(กู้ร่วมกับสามี)อนุมัติแล้ว เราสามารถสมัครสินเชื่อทั่วไป ได้หรือไม่คะ

สอบถามผู้รู้นิดนึงค่ะ ชื่อดิฉันยังอยู่ในบูโร เป็นหนี้เสีย 1 ตัว(จำนวนทั้งหมดมี 1 ตัวเท่านั้น) แต่ปิดบัญชีไปเรียบร้อยแล้ว ประมาณ 2 ปีที่แล้ว ตอนนี้กู้ซื้อบ้านกับสามี ยื่นไป 6 ที่ อนุมัติแล้ว 1 ที่
ทีนี้เราสามารถยื่นกู้สินเชื่ออื่นๆ เช่น สินเชื่ออเนกประสงค์ สินเชื่อส่วนบุคคล ฯลฯ ได้หรือไม่คะ

ส่วนตัวคิดว่าจะลองยื่นกู้ธนาคารที่อนุมัติอ่ะคะ ที่เค้าอนุมัติการกู้บ้านแล้ว แปลว่า เค้าอาจจะให้เครดิตเราแล้วหรือเปล่าคะ?

พาพันขอบคุณ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น