สอบถามเรื่องการ คืนภาษี ในกรณีออกจากงานและออกจากกองทุนสำรองเลี้ยงชีพ

สวัสดีครับ ผมรบกวนขอคำปรึกษาเรื่องจะคืนภาษี ครับ โดยมีรายละเอียดตามนี้

ผมทำงานบริษัทแห่งหนึ่งได้ 3 ปี  โดยที่ผมเริ่มสมัครเข้ากองทุนสำรองนี้ ตอนเมื่อกลางปี 2556  ( เดือนกรกฏา 2556)
แต่ผมมาลาออกจากงานประจำและลาออกจากกองทุนสำรองตอนสิ้นเดือนมีนาคม 2557   ซึ่งผมได้ทำเรื่องยื่นภาษีบุคคลธรรมดาปี2556
ไปแล้ว และกำลังจะได้รับเงินคืน  

ผมเข้าใจว่าการลาออกจากกองทุนสำรองนี้ จะต้องคืนภาษีให้สรรพกรด้วย รบกวนช่วยแนะนำวิธีการคืนด้วยครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่