note 8.0 ใช้มา3เดือนแบตมีอาการแปลกๆครับ

กระทู้คำถาม
ซื้อ samsung galaxy note 8  มาใช้ได้ประมาณ3เดือนแล้วครับ  ก็ประทับใจหลายๆอย่างดียกเว้นกล้อง หุหุ  
คือว่าเดือนที่สอบครับ แบตเตอรี่ เรื่อมมีปัญหาจากเมื่อก่อนใช้ เล่นเว็ปท่องเน็ต  ได้ทั้งวัน  แต่ตอนนี้รู้สึกว่าแบต  มันชาร์ตเต็มเร็ว
ประมาณชั่วโมงกว่าๆก็เต็มแล้ว  จากประมาณ5%ถึง100%  ตอนใช้แบตก็ลดลงเร็วมาก  ยิ่ง ช่วง21แบตกระโดดไป12 ไป5
เป็นแบบนี้ตลอดเลย

รบกวนถาม Samsung Mobile Support กับเพื่อนๆหน่อยครับว่าผิดปกติไหม
ลองคืนค่าโรงงานแล้วด็ยังเป็นอยู่ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่