คนรักบุญ พาไหว้พระอยุธยา ต้อนรับปี 57

พวกเราคนรักบุญ ได้มีความคิดว่า ปีนี้ตั้งจิตอธิฐาน จะนำพระไปถวายตามวัดต่างๆ  ให้ได้ 9 องค์ในปีนี้ค่ะ  ดังนั้นองค์ที่  1  จึงเริ่มที่อยุธยาค่ะ

เริมจากออกเดินทางจากพัทยา 04.00น ค่ะ เราถึงอยุธยาประมาณ 06.15 น.[img]

วัดแรกเลยค่ะ  พอไหว้เสร็จก่อนไปวัดที่สอง  นั่งทานก๋วยเตี๋ยวกันค่ะ
http://f.ptcdn.info/741/017/000/1397302673-1-o.jpg[/img]

ถึงวัดที่สองค่ะ  คนเยอะมาก เนื่องจากเป็นวันอาทิตย์  ไม่สามารถเข้าไปห่มผ้าพระได้ค่ะ  

วัดที่สาม กว่าจะหลุดจากวัดพนันเชิงได้กินเวลามาก  พอขับเลยมาหน่อยเห็นวัดนี้เลยแวะเลยค่ะ

วัดที่สี่ วัดนี้ชื่อวัดกล้วย พวกเราลงความเห็นว่าถ้าไหว้วัดนี้ ทำอะไรจะได้ง่ายๆเหมือนปอกกล้วยเข้าปากค่ะ

วัดที่ห้า ส่วนวัดนี้ คนจะได้นิยมชมชอบค่ะ

วัดที่หก  ศัตรูแพ้พ่าย

วัดที่เจ็ด

วัดที่แปด

วัดที่เก้า วัดนี้เราถวายพระ 1 องค์ค่ะ

สรุปแล้วเรายังเหลืออีก 8 องค์ค่ะในปีนี้   นอกจากนี้เรายังมีทริปไปไหว้พระ 9 วัด ที่ฮ่องกงด้วยค่ะ เพื่อนๆคนไหนสนใจร่วมบุญกับเราได้ค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่