Share>> การเป็นจิตอาสาครั้งแรกในชีวิตกับการสร้างอ่างเก็บน้ำที่ สะเมิง จ.เชียงใหม่

เมื่อวันที่ 05-07เมษายน 2557 ที่ผ่านมา จขกท.มีโอกาสได้ไปเป็นจิตอาสาครั้งแรกในชีวิตซึ่งประทับใจมากๆจึงอยากมากแชร์ให้เพื่อนใน pantip ค่ะ
             จุดเริ่มต้นของการเป็นจิตอาสานี้เริ่มจาก  น้องก็อฟเจ้าของเพจ “อาสาอิสระ” ได้จัด โครงการ อาสาสมัครซ่อมอ่างเก็บน้ำ ณ ดอยผาส้ม สะเมิง เชียงใหม่ ขึ้น จริงๆแล้วก็ไม่เชิงว่าไปทำอาสาอย่างเดียวนะคะ ในทริปมีการเดินป่า ชมธรรมชาติด้วยค่ะ
*****ในการแชร์ประสบการณ์ครั้งนี้ รูปทั้งหมดไม่ได้เป็นของจขกท.คนเดียวนะคะ มีของเพื่อนได้กลุ่มอาสาอิสระด้วย ต้องขอขอบพระคุณทุกท่านที่ถ่ายรูปสวยๆและมีความหมายมาให้เราได้ชมกันอมยิ้ม17

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่