เซ็งมากกับแป้นพิมพ์ภาษาไทยใน Galaxy S4!!! ไม่ทราบว่าแก้ไขอย่างไรดีครับ

สวัสดีครับผมใช้ Samsung Galaxy S4

ทีนี้เวลาผมพิมพ์ภาษาไทยเป็นประโยคยาวๆ เมื่อไหร่ที่พิมพ์ผิดละกดลบมันจะลบไปทั้งประโยคเลย (ทั้งประโยคที่มันขีดเส้นใต้อยู่)

ซึ่งเป็นอะไรที่น่ารำคาญมากครับ ปุ่มเนี่ยก็แม่นยำเหลือเกิ๊นนน จิ้มตรงไหนได้ตรงนั้นพิมพ์ยากมาก (ส่วนใหญ่มันจะเหลื่อมไปตัวใกล้ๆที่ผมตั้งใจจะกด)

ไม่ทราบว่าผมจะสามารถแก้ไข้ปัญหาการกดลบทีแล้วไปทั้งประโยคแบบนี้ได้ยังไงครับ

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่