จะทำประกันรถยนต์ แต่ว่าตัวรถมีรอย และ แม็กซ์ไปขูดมา ควรซ่อมก่อนทำประกัน หรือ ทำประกันแล้วค่อยซ่อมครับ

เรื่องของเรื่องคือ รถไม่ได้ใช้1เดือนแล้วประกันก็หมดพอดีครับ ผมก็เลยยังไม่ต่อ ปล่อยอันเก่าขาดไปเลย
แต่ตัวรถ มีรอยขูด ต้องไปทำสี และ แม็กก็ขูดเหมือนกัน

เลยสงสัยว่า เราต้องทำรถเราให้เนี้ยบก่อนไหม มีผลกับเบี้ยหรือเปล่า
ถ้าเราทำประกันก่อน แล้วเอารถไปซ่อมสีเองทีหลังได้ไหมครับ
ตอนนี้ก็ขับแบบเสียวๆรถไม่มีประกัน

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่