ขอถามเรื่องซอสหมักหมูที่เพื่อนๆห้องก้นครัวใช้หน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวก้นครัว เผอิญวันนี้เดินไปเจอซอสหมักหมูในโลตัสแถวบ้านค่ะ เลยมีคำถามอยากมาถามซักสองสามข้อ

1.อยากทราบว่ามีใครใช้ซอสหมักหมูนุ่มที่วางขายตามซูเปอร์มาเกตมั้ยคะ รสชาติต่างจากเวลาเราหมักเองโดยใช้ซีอิ๊ว/กระเทียม/พริกไทยมั้ยคะ แล้วมีวิธีเลือกกันอย่างไรว่ายี่ห้อไหนดี ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ
2. ซอสพวกนี้ทำให้หมูนุ่มกว่าหมักเองจริงไหมคะ แล้วรสชาติประมาณไหนคะ
3. ซอสพวกนี้มีข้อดี/ข้อเสีย อย่างไรมั้ยคะ อยากขอความเห็นทุกคนหน่อย

คิดว่าถ้าดีจะซื้อมาลองทำดูซักหน่อย เพราะปกติทำเองตลอดเลย คิดว่าถ้าใช้ซอสน่าจะประหยัดเวลาดี ขอบคุณมากค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่