ผมไม่เคยเคลมประกันรถยนต์ ประกันใกล้หมดอายุแล้ว รถมีรอยนิดหน่อย ช่วย แนะนำหน่อยคับ

กระทู้คำถาม
คือว่าประกันรถผมจะหมดวันที่ 22 เมษายนนี้คับ  รถผมมีรอยขีดรอยถอก ไม่มีคู่กรณี  ผมไม่เคยเคลมด้วย ผมต้ิงทามไงดีคับ ประกันชั้น1 และผมต้องเสียค่าใช้จ่ายไหมคับ
รวบกวนด้วยคับ ไม่ทราบจิงๆ ขอบคุงคับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
คู่กรณีต้องมีครับ จึงจะไม่เสียค่าใช้จ่าย...

คู่กรณีเป็นอะไรก็ได้ (รั้ว กระถางต้นไม้ เสาไฟ เป็นต้น)
จากนั้น โทรเรียกประกัน พอได้ใบเคลมก็เอาเข้าศูนย์ หรืออู่

หลังซ่อมเสร็จก็ตรวจเชคความเรียบร้อย ก่อนรับรถกลับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่