ขอคำปรึกษา ความดัน 220 ต้องดูแลตัวเองไงครับ

ผมเป็นโรคความดันครับสูง 220 ล่าสุดนะ
วัดกี่ครั้งก้อสูง อยู่ที่ 160-200 ต้นๆไม่เคยตำ่กว่า 160 เลย เป็นมา 3 ปีละ แต่ไม่เคยรับการรักษา เพิ่งเริ่มเข้ารับการรักษา ที่ รพ.แพทย์รังสิต 4/04/2557
อยากได้คำปรึกษาเกี่ยวกับการรักษาและการดำเนินชิวิตครับ...
1. การกิน
2. การอออกกำลังกาย
3. ข้อห้ามต่างๆ

ร้องไห้ร้องไห้ร้องไห้ร้องไห้ร้องไห้ร้องไห้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่