ขอคำแนะนำการเดินทางไปเกาะเต่าค่ะ

กระทู้คำถาม
ขอคำแนะนำนะคะ  พอดีว่าจะเดินทางไปสุราษฎร์ วันที่26-28 เมษายนค่ะ เดินทาง2คนค่ะ  ไปหางแดง ขึ้นเครื่อง 07.00ถึง8.10  ค่ะ วันกลับ ขึ้นเครื่อง 20.50ค่ะ
อยากขอคำแนะนำค่ะถ้าจะเดินทางไปเกาะเต่ายังงัยให้สะดวกที่สุดคะ
1 ถ้าลงเครื่อง 8.10 จะเดินทางไป ท่าเรือ ด้วยรถอะไร ใช้เวลาเท่าไหร่คะ?
2 จากท่าเรือจะต้องซื้อตั๋วไปลง สมุยแล้วต่อเรือ หรือ ลงพะงัน แล้วต่อเรือ  เพื่อไปเกาะเต่า
3 หรือว่ามีเรือที่ตรงถึงเกาะเต่าเลยหรือป่าวคะ?

ปล. หากท่านใดมีคำแนะนำการเดินทางที่สะดวกขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่