ไม่มีรถส่วนตัวจะไปเที่ยวเกาะกูดขึ้นรถทัวร์รอบ22.00น. ณ ตอนนี้2.40น.ถึง บขส.ตราด!!!

ขอบ่นนิดๆอ่ะครับ คือรอบเวลารถที่จะไปเกาะกูดมันไม่สัมพันธ์ กับเวลาลงเรือเลย
เรือไปเกาะกูดสปีดโบ้ทเริ่มไปเวลา9.00น. เฟอร์รี่มีรอบ12.30น.
แต่ถ้าคนไม่มีรถขับไปเที่ยวเองต้องขึ้นรถทัวร์ ลำบากครับ
รถทัวร์มีรอบ22.00กับ23.00เชิดชัยกับ บขส. แล้วก็มาถึงตราดยังไม่ตี3เลยล่ะครับ
คือกลางคืนรถเลยขับเร็ว แล้วตอนนี้ก็ต้องมานั่งรออยู่บขส.รอ6.00ค่อยหารถไปท่าเรือแหลมศอก

อย่างไปเที่ยวใต้ แถบอันดามันรถทัวร์ก็จะจัดเวลารถออกช่วงเย็นๆหัวค่ำไปถึงก็เช้าพอดี นั่ง2แถวต่อเข้าโรงแรมเลย
คนจะเดินทางไปเที่ยว และคนพื้นที่ๆกลับบ้านก็จะได้สะดวก ไม่ใช่มาติดอยู่บขส.ตี3ตี4ไม่มีรถเดินทางไปที่เที่ยวต่อ

มึนครับ คือรอบอื่นก็ไม่มี ถ้ามารอบเช้า7-8โมงก็มาลงเรือไม่ทัน รถตู้มีรอบตี5ไปตราด แต่ผมไปเรือรอบ9.00น.มันก็ไม่ทัน
แล้วรถตู้บ้านเราก็ขับอย่างที่รู้ๆกันอยู่ ไม่กล้านั่ง
ตอนนี้ก็ได้แต่นั่งตบยุงรอยันเช้าล่ะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่