เส้นทางจากอยุธยา-ระยอง-ตราด มีสถานที่ท่องเที่ยวอะไรน่าสนใจบ้างค่ะ

วันเสาร์นี้จะไปเที่ยวกับครอบครัวค่ะ ออกเดินทางจากจังหวัดพิษณุโลก คาดว่าจะไปเช้าที่อยุธยา คืนแรกจะพักที่ระยองค่ะ เช้ามาจะต่อไปเกาะช้าง อีก 2 คืน ระหว่างทางก็อยากแวะเที่ยวด้วย ใครพอมีสถานที่ท่องเที่ยวน่าสนใจ แนะนำบ้างมั้ยค่ะ ถ้าเป็นพวกตลาด หรืออะไรที่เป็นประเภทช๊อปๆ ก็จะดีมากเลยค่ะ ^^
แสดงความคิดเห็น