ทำงานต่างอยู่ต่างประเทศ ต้องเสียภาษีให้ที่เมืองไทยด้วยมั้ยคะ

ตอนนี้ทำงานอยู่สิงคโปร์ค่ะ แล้วก็เสียภาษีให้กับสิงคโปร์ตามปกติ
พอดีวันนี้ได้เมลล์ว่าต้องเสียภาษีให้กับอเมริกาด้วย เพราะมีพาสปอร์ต
เลยเกิดเอะใจว่า ในเคสนี้เราต้องจ่ายภาษีให้กับประเทศไทยด้วยมั้ยคะ
ถ้าต้องเสีย เราต้องเริ่มยังไง แล้วติดต่อโดยตรงไปที่สรรพากร หรือว่ายื่นใบคำร้องเสียภาษีตามปกติคะ
รบกวนด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่