[CR]เวียดนามใต้: แบ่งปันประสบการณ์และเกร็ดความรู้เล็กๆน้อยๆในการเที่ยว

มีคนถามเราว่าจำเป็นด้วยหรอที่พอจะไปเที่ยวประเทศไหนแล้วต้องรู้ภาษาประจำชาติของประเทศนั้น
ถ้าเค้าไม่ได้พูดภาษาอังกฤษความเห็นของเราเราคิดว่าจำเป็นค่ะ ไม่ต้องอ่านออกเขียนได้ขอแค่รู้คำศัพท์ที่จำเป็นก็พอ แคปหน้าจอเก็บไว้ในมือถือกันพลาดก็ไม่เสียหายค่ะ

การเที่ยวเวียดนามของเราครั้งนี้ก็เช่นกันเราเปิด Google หาข้อมูล อ่านรีวิวจาก Pantip ก๊อปข้อมูลร้านอาหาร แผนที่แล้วปริ๊นท์ออกมาถือไปเวียดนามด้วยเลย เวลาที่เราคิดจะแบกเป้เดินแล้วถามทางเนี่ยมีชื่อสถานที่ มีรูป มีถนนรับรองค่ะว่าไปถึงที่แน่นอน (ต้องขอบคุณคุณ yuttana101 เพราะเราใช้รีวิวของพี่คนนี้เป็นหลักค่ะ)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่