มีโรงพยาบาลไหนจัดกระดูกแบบไคโรแพรคทริคบ้างไหมครับ

ตัวผมป่วยเป็นโรคหมอนรองกระดูกเคลื่อนทับเส้นประสาท รักษาตัวที่โรงพยาบาลเอกชนที่หนึ่ง
มาเป็นระยะเวลา1ปีเศษได้ ทรมานมากครับ ปวดบริเวณข้อที่ L-4-5ทำการ MRIแล้วครับ คุณหมอท่านได้ให้ทำกายภาพบำบัด
อัลตร้าซาวน์ ดึงหลัง ช็อกเวฟ ฝังเข็ม แต่ยังไม่หาย โดยระยะหลังคุณหมอได้แนะนำถึงการผ่าตัดบ่อยครั้ง
โดยช่วงแรกที่หมอดูฟิลม์ ก็บอกเป็นไม่มากเพราะหมอนรองปูดมาชนเส้นประสาทไม่มาก ทำกายภาพบ่อยๆสามารถทำให้
หมอนรองกลับเข้าที่ได้ ไม่ทราบว่าจริงหรือไม่ครับ ก่อนหน้านี้ผมลางานพักรักษาตัวมาอีก1เดือนคิดว่า พักรักษาตัวทำกายภาพ
ต่อเนื่อง โดยผมขยันทำทุกวัน แต่ยังไม่หายอีกครับตอนนี้กลุ้มใจมาก คิดจะออกจากงานรักษาตัวอย่างเดียว
ไม่ทราบว่า มีที่ไหนหรือโรงพยาบาลใดจัดกระดูกแบบไคโรแพรคทริก บ้างครับ เพราะทราบข้อมูลมาว่าสามารถทำการรักษาให้หายได้
รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่