เรื่องปลาเค็ม

กระทู้คำถาม
ไม่ทราบว่าปลาเค็มที่ชื่อ ปลาเค็มสีเสียด จะนิยมบริโภคกันที่ไหนบ้างครับ
ตลาดที่รับซื้ออยู่เเถวไหนบ้างครับ
ราคารับซื้อราคาอยู่ที่ราคาเท่าไรครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ปลาสีเสียด ปลาสละ ปลาแข้งไก่ จริงๆแล้วคือชนิดเดียวกัน จะเรียกต่างกันไปตามแต่ละพื้นที้ครับ
แต่คุณอยูกับทะเล เคยมาถามเรื่องจะเปิดโรงงานแปรรูปอาหารทะเล เป็นได้ไงไม่รู้จักละครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview