ช่วยด้วยครับ!! มือถือขึ้นข้อความว่า "หลีกเลี่ยงการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตที่ไม่ดีแล้ว"

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ใช้มือถือ ไอโมบายอยู่ครับ ปกติก็เชื่อมต่อ WIFI ได้ไม่มีปัญหา แต่ช่วงหลังๆ มาเชื่อมต่อ WIFI แล้วมีปัญหาครับ มันขึ้นข้อความว่า

"หลีกเลี่ยงการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตที่ไม่ดีแล้ว"

งง มากครับ เพราะเมื่อก่อนก็เคยเชื่อมต่อกันได้แต่ตอนนี้กลับเชื่อมต่อไม่ได้ ทั้งๆ ที่ก็ WIFI ตัวเดิม
จะบอกว่าเป็นที่มือถือก็ไม่น่าจะใช่ครับ เพราะเชื่อมต่อ WIFI ที่บ้านตัวเองก็เชื่อมได้ แต่ไปเชื่อมที่บ้านเพื่อนกลับไม่ได้(เพื่อนก็ไม่ตั้ง Password WIFI, หรือกรอง MAC ใดๆ) ลองเอามือถือ เพื่อนอีกคน i-phone5 เชื่อมก็ยังเข้าได้

ใครมีวิธีแก้ หรือต้องไปเซ็ตค่าตรงไหนช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่