วันปิยะมหาราช

แฟนโกหก ทำไงดีครับ ?

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ

คือ แฟนผมประชดผมด้วยการไปคุยกะรุ่นพี่ แล้วแฟนผมกับรุ่นพี่เขาก็ต่างคนต่างชอบกัน แต่แฟนผมกับรุ่นพี่เขาสัญญากันว่าจะเป็นแค่พี่น้องกัน
แต่คือผมไม่ชอบอะครับ ผมเลยบอกให้แฟนผมเลิกคุยกะรุ่นพี่เขา แล้วแฟนผมก็บอกว่าเลิกคุยไปแล้ว แล้วผมมารู้ความจริงทีหลังว่าเธอยังคุยกันยุ
แต่โกหกผมว่าไม่ได้คุย(แฟนบอกว่าโกหกเพื่อให้ผมสบายใจ)ผมก็ทะเลาะกับแฟนจนเกือบจะเลิกกันแต่ก็ไม่เลิก เธอบอกว่าเดี๋ยวเลิกคุยกับพี่เขาให้
ผมก็เชื่อใจแฟน แล้วทีนี้ผมดันไปรู้มาว่าแฟนผมกับรุ่นพี่เขายังคุยกันยุทั้งๆที่บอกผมว่าเลิกคุยไปแล้ว แต่ครั้งนี้ผมไม่ได้บอกแฟนว่าผมรู้เพราะผมไม่อยากทะเลาะอีก กลัวจะต้องเลิกกัน ผมเลยต้องแกล้งโง่ไปก่อน

คือผมอยากจะถามพี่ๆว่าผมควรทำยังไงดีอะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview