วันปิยะมหาราช

ผมจะเริ่มปลูกผักไฮโดรโปนิค อยากจะขอคำแนะนำครับ

กระทู้คำถาม
ผมกำลังเริ่มหัดปลูกผักไฮโดรโปรนิค อยากจะขอคำแนะนำต่างๆจากพี่ๆที่เคยปลูกครับ  ว่าปลูกยากไหม ดูแลยากไหม น่ะครับ
แต่ผมว่าน่าจะง่ายกว่าปลูกผักดิน ขอคำแนะนำจากพี่ๆด้วยนะครับ กะว่าจะยึดเป็นอาชีพเลยครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ง่ายกว่าปลูกผักดินที่ไม่ต้องขุดดินตากดิน รดน้ำทุกวัน
ถ้าจะทำเป็นอาชีพ ต้องทำกินและทำแจกก่อนแล้วค่อยตัดสินใจทำเป็นอ่ชีพ
แล้วอย่าลืมมองหาตลาดไว้ก้อนล่ะ
สืบค้นได้ครับ มีเยอะ
แสดงความคิดเห็น
Preview