แบงค์ไทยพาณิชย์ช่วยตอบคำถามหน่อย

การออกแคชเชียร์เช็ค ผมเข้าใจว่าต้องเขียนใบแจ้งความจำนง

ผมได้ไปดูใบมาแล้ว

ต้องการให้ธนาคารออกแคชเชียร์เช็ค ด้วยเงินสด หรือเช็ค ถ้าเป็นเงินสด ผมก็เขียนเซ็นต์ใบคำขอออกแคชเชียร์เช็คได้เลย

แต่ ทำไมเป็นเช็ค กลับต้องให้เจ้าของเช็ค เซ็นต์ในใบคำขอด้วยครับ

ในเมื่อ เช็ค ก็ ระบุชัดเจนแล้วว่า สั่งจ่ายแคชเชียร์เช็คให้ นาย ก ...

สงสัยมากครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่