สอบถามระหว่าง Fuji XT-1 กับ Nikon D610 หน่อยนะครับ

กำลังสนใจซื้อกล้องใหม่มาถ่ายเล่นเวลาไปเที่ยวกับต่างประเทศ กับถ่ายรูปลูกเล็กวัย 2.7 ขวบ ก็เลยสนใจตัว Fuji XT-1
แต่ราคาพร้อมคิทกับกริป ก็ประมาณ 60,000 บาทได้ และพอดีมาเจอ Nikon D610 ราคาพร้อมคิท 76,000 บาท ก็เลยเกิดความลังเลว่า
เพิ่มเงิน 16,000 แล้วจบเลย เพราะเห็นว่า D610 ไฟล์ภาพดีกว่า และการโฟกัสคงไวกว่า (จะได้ถ่ายลูกน้อยทัน) ส่วน XT-1 ได้เปรียบในเรื่องความเบา
กับถ่าย VDO Full HD ที่ 60 fps (D610 ได้ Full HD ที่ 30 fps) และ Wifi

จึงขอรบกวนน้าๆให้คำแนะนำหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่