how to ทำสีเล็บแบบคุณกะรัต สามีตีตรา

กระทู้สนทนา
เรายังไม่ค่อยเก่งเรื่องทำhow to แต่ก็อยากเอามาบอกเพื่อนๆนะค่ะ
ทำเองง่ายๆไม่ต้องไปเสียเงินเยอะๆตามร้าน  เราก้อสวยได้
ใช้ไอแพดถ่ายภาพอาจเบลอนิดหน่อยต้องขอโทดด้วยนะค่ะ
เริ่มด้วยอุปกรณ์การทำเล็บสวยกันเลยนะค่ะ
1.เบสโค๊ต
2.น้ำยาเคลือบเล็บ
3.ก๊ากเพชรหรือถ้าจะเรียกให้สมฐานะคุณกะรัตหน่อยก้ออออกริตเตอร์
4.พูกัน
5.กระดาษรอง
6.วาสลีน

เริ่มกันเลยนะค่ะเอาพูกันแต้มวาสลีนแล้วทารอบๆเล็บเลยค่ะ
ที่ให้ทาเพราะเวลาเราทำสีเลยออกมานอกเล็บได้ทำความสะอาดง่าย
ทาเสร็จแล้วจะได้หน้าตาแบบนี้ค่ะแอบอายเล็บตัวเองจัง5555
เสร็จแล้วทาเบสโค๊ตเคลือบกันเล็บเหลืองถนอมเล็กกันหน่อยจ้า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่