ถอดดอกเร้าเตอร์ไม่ออกใช้น้ำยาคลายเกลียวกัดสนิมออกมั้ย

กระทู้คำถาม
ถอดดอกเร้าเตอร์ไม่ออกใช้น้ำยาคลายเกลียวกัดสนิมออกมั้ย?
คือผมคลายน็อตล็อกออกแล้ว แต่ตัวดอกไม่ยอมหลุด
ผมเลยเอาประแจเลื่อนจับ แล้วเอาเอฟแค้มป์ล็อกกับโต๊ะอีกที และตีด้วยค้อน ไม่ขยับเลย
เร้าเตอร์ยี่ห้อ Maktec แต่ดอกซื้อมาจากร้านวัสดุก่อสร้างครับ ตอนใส่แน่นมากเกือบจะยัดไม่ลง เป็นดอกกัดตรงปลายลูกปืนนะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview