ขอความช่วยเหลือค่ะ เพลงที่มีทำนอง ตึ่ง ตึง ตึ๊ง ตึ่ง ตึง ตึ๊ง….ทางช่องมะจัง คือเพลงอะไรคะ???

ตามชื่อกระทู้เลยค่ะ เพื่อนของจขกท ฝากมาถามผู้รู้ตามนี้เลยค่ะ

"ผมอยากจะทราบชื่อเพลงช่วงโฆษณา เป็น sound ประกอบแนะนำรายการ ของช่องมะจัง
เป็นเพลงสากล น่าจะเป็นวงpop rock ยุค 90s มี intro เด่นๆด้วยเสียง Piano (introคล้ายๆเพลง clock - Coldplay
แต่เล่นทำนองประมาณ ตึ่ง ตึง ตึ๊ง ตึ่ง ตึง ตึ๊ง....ตึ่ง ตึ่ง ตึง ตึ๊ง ตึ่ง ตึง ตึ๊ง.... (คีย์สูงขึ้น)ตึ่ง ตึง ตึ๊ง ตึ่ง ตึง ตึ๊ง....ตึ่ง ตึ่ง ตึง ตึ๊ง ตึ่ง ตึง ตึ๊ง....ตึ๊ง ตึ๊ง ตึง ตึ่ง ตึง)

พอจะมีใครทราบบ้างมั้ยครับ มันคาใจผมมา2สัปดาห์แล้ว บังเอิญได้ยินในช่องมะจัง ตอนทานข้าวที่ร้านอาหารข้างนอกครับ      
มันเป็นเพลงที่ผมชอบมากๆ แต่มันติดอยู่ที่ปาก ลืมมันซะอย่างงั้น
ขอบคุณมากครับ ^^ "

ไม่รู้ว่าคำถามยากไปรึเปล่า แต่ช่วยกันนึกแล้วก็ยังนึกไม่ออกซะที
เวลาเราได้ฟังเพลงที่ชอบแล้วนึกเท่าไหร่มันก็นึกไม่ออกว่าชื่อเพลงอะไรนี่มันคาใจมากๆ เลย ยังไงก็รบกวนด้วยนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่