ขอถามผู้รู้ค่ะ จะไปเที่ยวกระบี่แบบซื้อแพ็คเกจ

กระทู้คำถาม
จะไปเที่ยวกระบี่ 21 มีนาคม นี้ค่ะ ตั้งใจจะซื้อแพ็ค 3 วัน 2 คืน (ที่ซื้อแพ็คเพราะมีเด็กเล็กด้วย 2 คนกลัวไม่สะดวกหลายอย่าง)
Flight ถึง 8โมงเช้า(มีโหลดกระเป๋า)  ขากลับ23 Flight ออก 19.55
วันแรกตั้งใจว่าถึงแล้วเที่ยวเลย อาจทัวร์4เกาะ หรือหมู่เกาะห้อง โทรถามสองที่ ที่หนึ่งบอกเที่ยวไม่ทัน(เพราะโหลดกระเป๋า) อีกที่บอกเที่ยวได้ทัน เลยงงว่าตกลงสามารถเที่ยวได้มั้ย
         หรือพอเค้ามาส่งที่โรงแรมแล้วเราไปเช่าเรือหางยาวไปเที่ยวเองซะเลย(เด็กนั่งจะอันตรายมั๊ยคะ)
วันที่สอง ตั้งใจจะไปเที่ยวพีพี(อันนี้ไม่มีปัญหา)
วันที่สาม อาจจะเป็นช้อยที่เหลือจากวันแรก แต่แอบเครียดว่าแล้วถ้าเที่ยวเปียกมาจะอาบน้ำเปลี่ยนผ้ายังไง
             อีกใจก็คิดว่าหรือจะเที่ยวแบบไหนที่ไม่ต้องออกทะเลแต่เวลามีเยอะ(จริงๆวันนี้ตั้งใจว่าจะไม่รีบอะไร อยากสบายๆชิวๆ) อยากได้คำแนะนำค่ะ

เช็คแพ็คเกจได้แค่สองที่ เพราะไม่มีเวลามากและใกล้ถึงวันแล้ว(บอกได้ป่าวเนี่ย) เกาะ........ทัวร์ กับ โชค........  ทั้งสองที่โอเค อยู่ใช่มั๊ยคะ
สุดท้ายเรื่องโรงแรม ขอคำแนะนำค่ะ โรงแรมที่ใกล้หาด ใกล้ที่เดินเที่ยวดูของ ใกล้ที่กิน(ขอเยอะไปมั๊ย)
แสดงความคิดเห็น
Preview