[CR] รีวิวโรงแรมในตัวเมืองจันทบุรี ... นิวแทรเวิลลอดจ์ครับ

เมื่อไม่นานมานี้มีโอกาสไปทำงานที่จันทบุรีครับ และไว้แวะพักที่โรงแรมนิวแทรเวิลลอดจ์

ก็เลยนำมารีวิวฝากเพื่อนๆครับ เชื่อว่าหลายท่านที่ไปจันทบุรีอาจจะเคยผ่านโรงแรมนี้ครับ

ไปชมกันเลย

ด้านหน้าโรงแรมครับ  โรงแรมนี้ติดถนนเลยครับ อยู่ใกล้ TESCO LOTUS ด้วยครับ

บริเวณเคาเตอร์เช็คอินครับ เมื่อเข้ามาแล้วโรงแรมจะมีกลิ่นหอมอ่อนๆด้วยครับ

บริเวณ Lobby ครับ

ด้านในห้องครับ เตียงใหญ่นอนสบายครับ

มี LCD TV และตู้เย็นด้วยครับผม

ผมมักใช้โต๊ะเครื่องแป้งเป็นโต๊ะทำงานเวลามาพักโรงแรมครับ
แต่สำหรับที่นี่นั่งไม่สะดวกเลย ไม่เหมาะกับนั่งทำงานเพราะเป็นเก้าอี้โต๊ะเครื่องแป้งครับ

ห้องน้ำครับ ตกแต่งสวยดีครับ ห้องน้ำไม่กว้างมาก มีฝักบัวแบบฝนตกด้วยครับ
ที่ไม่ชอบเลยคือการนำสบู่ ยาสระผมใส่ขวดเซรามิค ผมกลัวแตกมากๆ

มีสระว่ายน้ำไว้บริการด้วยครับ ติดกับโซนห้องพักเลย เปิดม่านมาชมวิวสระว่ายน้ำได้เลยครับ

อาหารเช้าเป็นแบบบุฟเฟต์ครับ หลากหลายดี มีกาแฟสดด้วยครับ

สิ่งที่ประทับใจ คือ
1. ความสะอาดของโรงแรมดีมากๆครับ
2. อุปกรณ์ครบครัน
3. ทำเลสะดวกมากๆครับ

สิ่งที่ไม่ประทับใจ คือ
1. ไม่มีเก้าอี้ทำงานจัดไว้ให้
2. สบู่ กับยาสระผมจัดใส่ไว้ในขวดเซรามิค กดใช้ยากครับ และอาจหล่นแตกได้

ใครแวะผ่านไป กำลังมาหาโรงแรมแถวนั้น หรือจะเดินทางไปเขาคิชฌกูฏ จะลองหาที่พักแถวในเมืองก็น่าสนใจนะครับ
ชื่อสินค้า:   นิวแทรเวิลลอดจ์
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่