ผู้หญิง....ไม่ว่าจะไซส์ไหน...ก็เซกซี่ได้ ไม่ใช่เหรอคะ?

กระทู้คำถาม
วันนี้เห็นเพื่อนในเฟสบุคแชร์รูปนี้มา เป็นการประกวดนางแบบเซกซี่ของนิตยสารเล่มนึง
ซึ่งโอเค...เราเข้าใจว่าคำว่าเซกซี่ สมัยนี้มันต้องแบบ ขาวๆขายาวๆหน้าเรียวๆหน้าท้องแบนราบ
แต่สำหรับเราในรูปนี้คนนี้ก็ดูดีไม่ได้แย่อะไร (ถึงจะไม่ใช่พิมพ์นิยมก็เถอะ)
ถ้าเขาไม่สวยจริง กองประกวดคงไม่ให้ผ่านเข้ารอบมาหรอกค่ะ นี่นิตยสารมีชื่อ ไม่ใช่ประกวดเทพีป่าช้าแตกวัดไหน
นิยามส่วนตัวเราว่า ผู้หญิงจะไซส์ไหนก็สวยได้ ไม่ใช่เหรอคะ?
ถึงจะไม่ตรงกับนิยามคำว่า"เซกซี่"ของพวกคุณ แต่ทำไมต้องไปคอมเม้นแบบไม่ให้เกียรติเจ้าของรูปด้วย คนแชร์ต่อก็เขียนแคปชั่นดูถูกเค้าสะน่าเกลียด เราจะไปคอมเม้นว่าในนั้นเดี๋ยวจะโดนรุมกลับมา
เลยอยาก(หาพวก5555) ให้ชาวพันทิปตัดสินดูว่าคนที่มีรูปร่างอวบนี่...จะไม่มีที่ยืนในสังคมขนาดนั้นเลยหรอคะ?
กระทู้ก่อนที่มีประกวดนางงามมีคนดำ ก็มีแต่คนไทยไปคอมเม้นว่าเค้า คนไทยนี่Racistไม่แพ้ชาติใดในโลกจริงๆ

ขอไม่เซนเซอร์ชื่อเฟสแล้วกันค่ะ

สำหรับเราตัวแม่ของวงการเซกซี่ก็ยังไงก็ต้องคนนี้ทุกยุคทุกสมัยค่ะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 3
คือจะบอกว่า สมัยนี้เค้านิยม ผอม ขาว เอวคอด หน้าอกบึ้มกันหมดแหละครับ

รูปนี้ 80% คนเห็นแล้วเบือนหน้าหนีแน่นอน

ไม่มีใครมองว่าเซกซี่หรอกครับ

ผมไม่ได้จะว่าคนในรูปนะ แต่สมัยนี้มันเป็นแบบนี้จริงๆ
แสดงความคิดเห็น
Preview