ปั๊มน้ำอัตโนมัติ มิตซู wp10qs ตัดบ่อย

กระทู้คำถาม
อ่านจากบทความการแก้ปัญหาจากหลายท่านจากเว็บนี้
แล้วดำเนินการตามแล้วครับ เช่นการไล่น้ำใหม่ และการเปลี่ยนตัวเติมอากาศ

ก่อนหน้านี้ ถังเดิมมันรั่ว การใช้งานปั๊มก็ไม่มีปัญหาการตัดบ่อย
จึงเปลี่ยนถังมาเป็นถังสแตนด์เลส พอเปลี่ยนเสร็จต่อใช้งานก็ไม่มีปัญหาอะไร ผ่านการใช้งานไป 3-4 วัน
ก็เริ่มมีการตัดบ่อยเมื่อเปิดน้ำไป 1/3 ของก๊อกน้ำ จึงแก้ปัญหาด้วยการ ปล่อยน้ำออกจากถังน้ำก่อน แล้วใช้งานต่อไป
แต่ไม่นานก็เป็นอีก

จึงไปหาซื้อเครื่องเติมอากาศมาเปลี่ยน 3-4 วันก็เป็นอีก
มันเป็นที่อะไรกันแน่ครับผม งง????
ถังพักน้ำอยู่ต่ำกว่าปั๊มน้ำนะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview