[สามีตีตรา] อยากทราบตอนจบของ สายน้ำผึ้ง และ คู่ของหมอก้อย ค่ะ [กระทู้นี้ขอคนมาช่วยสปอยล์]

กระทู้สนทนา
[สามีตีตรา] อยากทราบตอนจบของ สายน้ำผึ้ง และ คู่ของหมอก้อย ค่ะ [กระทู้นี้ขอคนมาช่วยสปอยล์]

ขอสปอยล์จัดเต็มได้ในกระทู้นี้ ขอตอนจบของเวอร์ชั่นนี้นะคะ
ทราบว่าเวอร์ชั่นที่แล้วหมอก้อยแยกกันอยู่กับศิวา

และทราบว่าเวอร์ชั่นนี้ปรับบทประพันธ์ในส่วนของตอนจบ (เจ้าของบทประพันธ์อนุญาตแล้ว เหมือนจะเคยฟังจากบทสัมภาษณ์คุณแอนทอง)
เพื่อให้เข้ากับยุคปัจจุบัน ซึ่งจุดนี้ชื่นชมมากว่า บทโทรทัศน์ทันสมัยมากค่ะ

วันนี้เจอฉากอีกคู่รองของเรื่องน่ารักมาก อดไม่ได้ที่อยากทราบตอนจบของเวอร์ชั่นนี้ หมอก้อย-ศิวา
รวมถึง สายน้ำผึ้ง เธอร้าย(และ)แรงมาก ถ้าปรับบทให้เข้ากับยุคปัจจุบัน ก็ไม่น่ามีตอนจบที่ดีนัก คนร้ายขนาดนี้ที่ก็ไม่ได้มีเส้นสายอะไรในสังคมด้วย

ปล. วันนี้ฉากหมอก้อยตอนสายน้ำผึ้งจะคลอดลูก จิตวิญญาณของหมอตัวจริง มองข้ามเรื่องส่วนตัวไปก่อนจริงๆ ชื่นชมค่ะที่ผู้จัดไม่มองข้าม สร้งคาแรกเตอร์ให้หมอก้อยน่ารักยิ่งขึ้นมากอีก
แสดงความคิดเห็น
Preview