[CR] เป็ดปุ๊ก เที่ยวตามฝัน: โรงแรม Banyan Tree Samui อยู่หรูดูทะเล เฮฮากับผองเพื่อน

ขอขอบคุณทุกท่านที่ติดตามจ้า ตอนนี้เปลี่ยนเพจใหม่
อย่าลืมไปเป็นกำลังใจให้หญิงปุ๊กได้ที่เพจหญิงปุ๊ก พาเที่ยว

https://www.facebook.com/yingpookpateaw

ถ้าชอบกดไลท์ ถ้าใช่กดแชร์ด้วยเด้อค่ะ มีคำถามส่งหน้าไมค์หลังไมค์มาโลด
ส่งไปที่เพจจะตอบได้เร็ว เพราะเฟสมันมีแจ้งเตือนจ้า ติ้งๆๆ

วันนี้เป็ดปุ๊กจะขอพาทุกท่านไปเที่ยวสมุยค่ะ

โรงแรม Banyan Tree Samui เป็นโรงแรมที่เห็นแล้ว รู้สึกว่า อยากไปจังๆ และพอดีเป็ดปุ๊กมีเพื่อนอยู่ที่สมุยด้วย โฮะๆๆ
เลยถือโอกาสไปเยี่ยมเพื่อนซะเลย ให้เพื่อนมานอนโรงแรมด้วยกัน เล่นด้วยกันตลอดทริปค่ะ
และภาพในวันนี้ก็มาจากทั้งกล้องของเป็ดปุ๊กเอง และกล้องของเพื่อนด้วยค่ะ ขอขอบคุณพี่แมวเหมียวมา ณ โอกาสนี้ด้วย ^^

เมื่อเข้าไปถึงโรงแรม ภาพแรกที่เห็นก็คือ ภาพวิลล่าเรียงรายกันอยู่บนภูเขา มีเวิ้งชายหาดโค้งๆ น้ำใสแจ๋วสีเขียว
เหมือนที่เห็นในหนังสือนิตยสารเลย ฮู่เล่ๆๆ มาถึงกดถ่ายภาพก่อนเลย ฮ่าๆๆ ขอสักสองแช้ะ แล้วค่อยเดินเข้าไปรอตรงล็อบบี้เพื่อรอเช็คอิน
หลังจากนั้น เจ้าหน้าที่ก็นำน้ำสมุนไพรมาให้ค่ะ เราก็นั่งตื่นตาตื่นใจกับภาพตรงหน้าไปพลางๆ ค่ะ

หลังจากนั้นเราก็นั่งรถกอล์ฟไปเข้าห้องพักกัน เป็ดปุ๊กจองไว้สองห้อง สองแบบค่ะ คือ แบบ Royal Banyan Pool Villa และ Hillcrest Pool Villa ค่ะ

ไปชมแบบแรกกันค่ะ ห้องนี้เห็นวิวทะเลชัดแจ๋ว ห้องก็ไฮโซๆ

บริเวณห้องนั่งเล่น

ห้องนอน

ห้องน้ำ

สระว่ายน้ำ บริเวณสระเป็นน้ำเย็น แต่จากุชชี่เป็นน้ำอุ่นค่ะ

ชื่อสินค้า:   Banyan Tree Samui
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่