****** W a t e r f a l l @ ก า ญ จ น บุ รี [กระทู้นี้ Featuring จ้ะ] ******

สวัสดีค่ะพ่อแม่พี่น้องชาวห้องกล้องที่รักทุกท่าน  ป้าเอและคุณเด็กวัดช้างกลับมาอีกแล้วกับแนวถนัด(รึเปล่า?) ด้วยกระทู้แลนด์เสคปดองเค็มถ่ายไว้ปีที่แล้ว  (ถ้าเป็นกะปิปลาร้าก็คงกำลังได้ที่เลยแหละ)  

คราวนี้เอาน้ำตกมาฝากค่ะ กระทู้นี้ขออนุญาตช่วยกันเล่าสองคนตายายเลยนะคะ สาวแว่น Facepalm

เมื่อปลายปีที่แล้วช่วงเดือนธันวา (อากาศยังหนาวๆอยู่เลย) ป้าเอซึ่งเคยไปเที่ยวน้ำตกเอราวัณเมื่อตอนเด็กๆ จำได้ว่ามันสวยมากๆ แต่ไม่รู้ทำไมไม่เคยได้กลับไปเที่ยวอีกเลย พอได้เห็นกระทู้เที่ยวน้ำตกของน้าๆ ซักคนในพันทิปเนี่ยล่ะคะ ก็เลยเกิดแรงบันดาลใจในการ (ลากคุณเด็กวัดช้าง) ไปถ่ายภาพน้ำตกเอราวัณในครั้งนี้

ออกเดินทางจากบ้าน (แถวเกษตร) ตั้งแต่ไก่ยังไม่โห่เลยจ้า.....  (ออกจากบ้านตี 4 กว่าๆ จ้ะ  จริงๆ ตอนตื่นมันคงไม่โหดนักถ้าไม่ได้เข้านอนตอนตี 2 ครึ่ง อ่ะนะ) คร่อกฟี้ เพราะเขาลือกันว่าน้ำตกนี้คนเยอะ ต้องรีบไปแต่เช้า  ไม่งั้นจะเจอกับมวลมหาประชาทัวร์เต็มบ่อ  (ต้องมารีทัชมนุษย์ออกกันอ้วกแตกอะดิ)

คราวนี้ขอเอากล้องหลายๆตัวไปลองด้วยค่ะ จับมันมาดวลกันเลยดีกว่า  ว่าตัวไหนให้ไฟล์แบบไหน ปั้นแล้วจะเป็นยังไงกันบ้าง  สาวกค่ายนิกร และสาวกค่ายคานนท์ ตามมาเชียร์ค่ายตัวเองกันได้เลยค่ะ
เพี้ยนแช๊ะ

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่