ขอคำปรึกษา เรื่อง เกณฑ์ทหาร ปี 57 หน่อยครับผม :"(

กระทู้คำถาม
พอดีผมเกิด 36 ต้อง เกณฑ์ ทหารปี 57  ประเดนคือ ผมตอนนี้อายุ 20 ปี ครับ
ยังไม่มี ใบ สด.9 หรือ ใบ อื่นๆเลย คือยังไม่ได้ไปลงทะเบียนเป็นทหารกองเกินเลย ปกติแล้วเขาจะไปรับตอน
อายุ 17 -18 ใช่ไหมครับ  แต่ผมนี้ยังไม่มีเลยสักใบ ตอนนี้ผมอายุ 20 แล้ว แต่ผมยังไม่อยาก เกณฑ์ อยากจะเรียนให้จบก่อนอะครับ
และตอนนี้ ผม ดรอป มา 2 ปีแล้ว ตอน ม.3  1ปี  พอเรียนจบ ม.6 อีก 1 ปี   รวมเป็น2   คือปี 57 นี้ ผมจะต่อมหาลัย ปี 1 อะครับ ทำยังไงดีอะครับ

และถ้าผม  จะเรียนให้จบ ปี 4 ก่อน และค่อยไป ทำเรื่อง ใบ สด.9 และ สด.35 และค่อย เกณฑ์ ได้ไหมครับ
แบบนี้จะเท่ากับการ หนี ทหารไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview