สอบถามเส้นทางครับ เมืองทอง-เอเชียทีค

กระทู้คำถาม
อยากขับมอเตอร์ไซค์จากเมืองทองธานีแจ้งวัฒนะไปเอเชียทีคอ่ะครับ มันอยู่ตรงไหน ดูกูเกิ้ลก็ไม่รู้เรื่อง

รบกวนผู้รู้หน่อยครับ รายละเอียดเช่น เวลาที่น่าจะไป ร้านที่น่ากินราคาไม่แพงมาก ขอบคุณล่วงหน้าครับเพี้ยนเพลีย
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ถ้าไม่คิดว่าไกลหน่อย--อ้อมไม่เข้าเมือง
แต่จะไม่ติดม๊อบ และ แทบไม่มีไฟแดงเลย
ลองดูก็ได้ครับ

เมืองทองฯ--มุ่งปากเกร็ด
ขึ้นสะพานพระราม๔---ลงถนนชัยพฤกษ์
ไป 3 กม. เลี้ยวซ้ายออกถนนราชพฤกษ์
7 กม. ตรงขึ้นสะพานข้ามถนนรัตนาธิเบศร์
5 กม. ตรงลงลอดอุโมงค์วงเวียนนครอินทร์ (ไม่ห้ามมอไซค์)
5 กม. ตรงขึ้นสะพานลอยข้ามถนนบรมราชชนนี
7 กม. ตรงขึ้นสะพานลอยข้ามถนนเพชรเกษม
ลงไป..ซ้ายตามป้าย"สะพานตากสิน"...ขึ้นยกระดับไปต่อ---
ผ่านช่องลง ถ.วุฒากาศ...ซ้ายลงช่องถัดไป "ถนนรัชดาภิเษก"
ลงไปรอเลี้ยวขวาที่ไฟแดง...ผ่านหน้า เดอะมอลล์ท่าพระ
ออกซ้ายข้างทางขึ้นสะพานพระราม๓ (สูงชัน--ไม่น่าขึ้น และห้ามมอไซค์ขึ้น)
ตรงผ่านไฟแดงแยกมไหสวรรย์---ไฟแดงแยกบุคโล...ข้ามสะพานกรุงเทพ
ลงไปเลี้ยวซ้ายที่ไฟแดงแยกถนนตก---ถนนเจริญกรุง
ไล่ซอยเลขคู่ไปเรื่อยๆ ประมาณ ซอย 74 ก่อนถึงวัดราชสิงขรครับ

เวลาที่น่าจะไป---เย็น-ค่ำไปแล้วครับ  แดดไม่ร้อน/แสงสีเริ่มเปิด--ร้านค้าจะเปิดเต็มตัวแล้ว
เข้าไปในเอเซียติค  เขาจะตั้งเป็นโกดังหมายเลขต่างๆ
โกดัง 6 จะเป็นศูนย์อาหาร...ราคาไม่สูงนัก แต่ไม่มีวิวครับ
โกดัง 10 อยู่ด้านข้าง เป็นร้านกิน-ดื่ม ราคาสไตล์ pub กลางคืน
โกดัง 8,9 และโซนริมน้ำ...วิวและผู้คนพอได้ ราคาค่อนไปทางสูง
http://www.thaiasiatique.com/index.php/en/view/page/getting-around
แสดงความคิดเห็น
Preview