ปรึกษาปัญหาแทปเลต samsung tab 8.9 ค้างค่ะ

กระทู้คำถาม
เกิ่นเรื่อง คือ น้องของเราเอาแทปเลตไปเล่นจนแบตหมด เครื่องดับไปเลย
พอชาร์ตแบตเต็ม เปิดเครื่องมา ได้ประมาณ 5-10วิ เครื่องก็ค้างค่ะ เปิดปิดเครื่องหลายรอบมากโดยการกดปุ่ม ปิดเครื่องค้างไว้ มันจะรีเซต เปิดเครื่องมาใหม่ ก็ยังค้างเหมือนเดิม อยากจะ รีบูท มันใหม่ ก็ทำไม่ได้ค่ะ
ไม่ทราบว่ามีวิธีไหนทำได้เบื้องต้นไหมค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview