ขอวิธีตั้งรหัส ไวฟาย ของเร้าเตอร์โมเด็ม ทีพีลิ้งค์ ที่ต่อแลนจาก โมเด็ม Fiber Optic ZTE F620 ครับ

กระทู้คำถาม
ขอวิธีตั้งรหัส ไวฟาย ของเร้าเตอร์โมเด็ม ทีพีลิ้งค์ ที่ต่อแลนจาก โมเด็ม Fiber Optic ZTE F620 ครับ
ฃ่างทีโอที ติดตั้งโมเด็ม ไฟเบอร์ออฟติด ยี่ห้อ ZTE F 620 แล้วเสียบสายแลน มาเข้าเร้าเตอร์โมเด็ม
ทีพีลิ้งตัวเก่าที่เคยใช้เนตระบบเดิม  แล้วบอกกับผมว่าสามารถใช้เร้าเตอร์ทีพีลิ้งตัวนี้ส่งวายไฟได้
เขาทำเสร็จเกือบ หกโมงเย็นแล้วกลับบ้านโดยบอกว่าให้เข้า 192.168.1.254 ตั้งรหัสได้เลย
ผมก็ทำไม่ได้   ผมอยากทราบวิธีตั้งรหัสวายไฟครับ ช่วยแนะนำด้วย
แสดงความคิดเห็น
Preview