สอบถามเรื่องที่พักในอยุธยาครับ รบกวนผู้รู้ตอบผมทีครับ

กระทู้คำถาม
เดือนมีนาที่จะถึงนี่ผมต้องย้ายไปทำงานที่โรจนะครับ
แต่พอดีว่ายังไม่มีหอพัก หรืออพาร์ทเม้นต์เลย จะว่าไปคือ ผมไม่รู้อะไรเกี่ยวกับจังหวัดอยุธยาเลย (เคยไปเที่ยวตอนเด็กๆเท่านั้น)
จริงๆก็มีรถรับส่งจากกรุงเทพไปกลับทุกวันครับ แต่ผมเกรงจะตื่นไม่ไหว เพราะเริ่มงานแปดโมงเช้า ดังนั้นรถคงออกตั้งแต่ประมาณหกโมงครึ่ง

เลยอยากสอบถามผู้รู้ครับ
1. มีหอพักหรืออพาร์ตเม้นต์แนะนำมั้ยครับ หรือบ้านเช่าก็ได้ ขอเป็นในตัวจังหวัดละกันครับ อยากอยู่ในที่คึกคัก
2. ถ้าผมไม่มีรถยนต์ส่วนตัว จะมีรถโดยสารจากตัวจังหวัดไปโรจนะมั้ยครับ, ถ้ามีต้องขึ้นที่ไหน, มีถึงกี่โมง

ขอบคุณมากๆครับ

ปล.ขอแท็กหลายๆห้องนะครับ หากรบกวนก็ขออภัย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview