อยากมีเพื่อนเป็นคนต่างชาติที่อาศัยในไทย(กทม)ครับ

กระทู้คำถาม
คือผมอยากมีเพื่อนเป็นคนต่างชาติในไทย(กรุงเทพฯ)ครับ อยากฝึกภาษาอังกฤษกับเขา
แต่คือไม่รู้จะหาจากไหน เคยคุยแบบเว็บ interpal แล้วก็มีแต่ตัวเค้าอยู่ต่างประเทศ
ซึ่งผมอยากแบบเจอตัวจริง ๆ คุยกันมากกว่า

อยากทราบว่าสามารถหาได้จากไหนบ้างครับ
เคยเห็นเพจประมาณคนไทยในอเมริกาประมาณนี้ จะมีเพจหรือเว็บคนต่างประเทศในไทยไหมครับ
ผมอยากได้เพื่อน วัยประมาณเดียวกัน (17,18ปี) ช่วยพี่ๆ แนะนำให้หน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview