ใครมีข้อมูลเกี่ยวกับ โรงเรียนสารสาสน์วิเทศชลบุรี บ้างครับ จะส่งลูกเรียนที่นี่ปีนี้อ่ะครับ

กระทู้คำถาม
ใครมีข้อมูลเกี่ยวกับ โรงเรียนสารสาสน์วิเทศชลบุรี บ้างครับ จะส่งลูกเรียนที่นี่ปีนี้อ่ะครับ
ลูกสาวจะเข้าม.1 แล้ว ครับ อยากรู้เรื่องค่าเทอม ระบบการสอน คุณภาพครูและ รร เกียวกับ ม.1 ยิ่งดีครับ มีใครพอทราบบ้างไหมครับ หรือ พอมีลูกเรียนที่นั้นบ้างไหมครับ? ขอข้อมูลด้วยครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้าน่ะครับ

ขออนุญาติแท็ก สังคมคุณแม่ นะครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
รู้แต่ชั้นเล็กๆเขาจะสอนสะกดคำแปลกๆอะ คือเวลาท่องการสะกดคำในแต่ละคำ เขาจะให้ท่องตามลำดับการเขียนอักษรอะค่ะ ซึ่งไม่ตรงตามหลักของการประสมเสียงจริงๆในภาษาไทย เช่น คำว่ากลัว ปกติตามหลักเขาก็จะท่องกันว่า กอ ลอ สระอัว กลัว แต่เด็กที่เรียนเครือนี้จะโดนสอนแบบว่า กอ ลอ ไม้หันอากาศ วอ กลัว

เรารู้แค่นี้ นอกนั้นโนคอมเมนท์ เพราะไม่ไ้ด้เป็นแม่ แล้วลูกจขทก.ก็โตเลยวัยที่จะสะกดคำแบบนั้นแล้ว ยังไงรอคนอื่นมาอีกทีละกันค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview