วันภาษาไทยแห่งชาติ

ขอสูตรคำนวณดอกเบี้ยครับ

กระทู้สนทนา
พอดีว่าสนใจจะฝากเงินประจำ แต่อยากได้สูตรคิดดอกเบี้ย แล้วนำดอกเบี้ยที่คิดได้ มาแปรเป็นจำนวนเงินที่เราจะได้รับอ่าครับ ขอสูตรคิดภาษีที่หักดอกเบี้ย พอดีหาในเน็ตมาบ้างแล้ว แต่ใช้ภาษาในการหาไม่ค่อยถูก ในกรณีสมมุติผม ฝากประจำ 12 เดือน ดอกเบี้ย 1.5 ฝากขั้นต่ำ 1,000 บาท  ทุกเดือน ผมจะได้ดอกเบี้ยกี่เปอร์เซ็น ธนาคารให้กี่งวด หักภาษีไปเท่าไร แล้วเอามาแปรเป็นเงินได้กี่บาท ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview