การไปฟิตเนส ดีอย่างไรคะ

กระทู้คำถาม
อยากออกกำลังกายค่ะ อยากลดน้ำหนัก อายุ 26 สูง 152 ซม หนัก 55 กก น้ำหนักไม่เพิ่มไม่ลดมาจะ 5 ปีแล้วค่ะ
โดยปกติไม่ได้เป็นคนออกกำลังกายซักเท่าไหร่ค่ะ
พอดีมีเพื่อนที่ออฟฟิศจะไปสมัครฟิตเนสอยู่ เอสพานาสรัชดาแล้วมาชวนค่ะ
จึงอยากขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ ที่ไปฟิตเนส และก็ไม่ได้ไปว่า มีข้อดีข้อเสียอย่างไร (พู่ไม่เคยเข้าฟิตเนสมาก่อนเลย)
แล้วถ้าไม่ได้ไปฟิตเนสมีวิธีการออกกำลังกายแบบ ไหนค่ะ

พักหอพักค่ะ ไม่มีพื้นที่ส่วนกลาง
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่