การไปฟิตเนส ดีอย่างไรคะ

กระทู้คำถาม
อยากออกกำลังกายค่ะ อยากลดน้ำหนัก อายุ 26 สูง 152 ซม หนัก 55 กก น้ำหนักไม่เพิ่มไม่ลดมาจะ 5 ปีแล้วค่ะ
โดยปกติไม่ได้เป็นคนออกกำลังกายซักเท่าไหร่ค่ะ
พอดีมีเพื่อนที่ออฟฟิศจะไปสมัครฟิตเนสอยู่ เอสพานาสรัชดาแล้วมาชวนค่ะ
จึงอยากขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ ที่ไปฟิตเนส และก็ไม่ได้ไปว่า มีข้อดีข้อเสียอย่างไร (พู่ไม่เคยเข้าฟิตเนสมาก่อนเลย)
แล้วถ้าไม่ได้ไปฟิตเนสมีวิธีการออกกำลังกายแบบ ไหนค่ะ

พักหอพักค่ะ ไม่มีพื้นที่ส่วนกลาง
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ถามว่าไปฟิตเนส ดีอย่างไร
1. มีอุปกรณ์มากมาย หลากหลาย
2. มีคลาสออกกำลังกายให้เลือกเล่นหลายอย่าง
3. มีห้องซาวน่า - ห้องอบไอน้ำให้นั่งเล่น
4. มีสาวๆ หนุ่มๆ หุ่นดีๆ ให้ดูเป็นกำลังใจ
5. ถ้าได้ไปออกกำลังกายเป็นประจำ สุขภาพกาย-จิตจะแข็งแรง

แต่ผมไม่ได้เลิกเป็นสมาชิกฟิตเนสแล้วเพราะ
1. ไม่สะดวก
2. ต้องใช้ความตั้งใจอย่างยิ่งในการที่จะไปฟิตเนส
3. รำคาญ PT ที่มาคอยชวนซื้อคอร์ส
4. เบื่อหน่ายกับพวกที่มานั่งจองที่ๆ เครื่องออกกำลังกายแต่มาเล่น line เล่นเกมส์ คุยโทรศัพท์
5. เบื่อพวกกลุ่มบ้าพลังที่มาคอยโชว์พาว์ เป็นกลุ่มใหญ่ๆ ส่งเสียงเอะอะ
6. รู้สึกเสียดายเงินเพราะเล่นไม่คุ้ม

ไม่เล่นฟิตเนสแล้วออกกำลังกายยังไง
1. youtube - body weight training ใช้พื้นที่น้อยกว่าเตียงนอนอีก
2. ไปวิ่งจ๊อกกิ้ง
3. ว่ายน้ำ
4. กระโดดเชือก
5. ไปยิมมวย
แสดงความคิดเห็น
Preview