วันฮาโลวีน

แนะนำธุรกิจที่ทำที่บ้านให้หน่อยครับ

กระทู้คำถาม
ผมทำงานกลางคืนครับ นักดนตรี ออกบ้าน 5 โมงครึ่ง กลับถึงบ้าน ตี 2 ครึ่ง ครับ
ทีนี้อยากหางานทำเวลาที่มันว่างอะครับ เวลาตอนว่างๆอะครับ
ผมมีรายได้อยู่ ประมาณเดือนละ 45000 +- ครับ

รายจ่าย ค่าสาธารณูปโภค+บัตรเครดิต+ประกันชีวิต ประมาณเดือนละ 13000บาท
ให้เงินเดือนพ่อแม่ เดือนละ 10000บาท
เดือนหน้าผ่อนรถ เดือนละ 9000บาท (48งวด)
กู้เงินแฟนมาดาวน์รถ(1แสน)ผ่อน 10 งวด งวดละ 11000บาท
ตอนนี้ยังไม่ได้ผ่อนรถครับ ถ้าเริ่มผ่อนเมื่อไหร่ หนาวแน่ อิอิ
ปล.แต่ผมก็กินฟรีบ่อยๆครับ ค่าน้ำมันรถไม่ได้คิดครับ ใช้ทิปเติมเอาครับ

แล้วที่บ้านผมอยู่กับพ่อครับ พ่อเขาก็แค่ไปขายของตลาดนัดเล่นๆอะครับ แบบว่า ซื้ออะไรมาแล้วขายไปในราคาสูงกว่าอะครับ

แต่ส่วนใหญ่ผมจะอยู่หน้าคอมครับเวลาว่างๆ มีธุรกิจอะไรแนะนำให้ทีครับ

ถามต่ออีกนิดครับ
ผมอยากจะออมเงินครับ แต่ไม่รู้จะออมวิธีไหนดี ที่รู้ตอนนี้คือ ฝากประจำกับสลากออมสิน ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview