วันมหิดล

พนักงานทรู บริการห่วยแตกมาก

กระทู้คำถาม
พนักงานทรู บริการห่วยแตกมาก เนื่องจากวันนี้ ทำโทรศัพท์หาย เป็นเครื่องสำรองเลยไม่ซีเรียส เลยไปขอซิมไหม่ จะกดบัตรคิว พนักงานก้ถามว่า
พนักงาน: ติดต่อไรคับ : ผมตอบไปว่ามาขอซิมไหม่     
พนักงาน: ใช้ซิมเล็ก ซิมไหย่คับ  ผม:ซิมไหนก็ได้คับ  
พนักงาน: ซิมหมดคับ         (คือไม่กดบัตรคิวไห้ ตอบไวมาก ซิมหมด เลยย้ำไปว่าหมดทั้ง 2 ซิมเลยหรอ
ผม: น้องคับ ยังไม่เดินไปเช็คไห้พี่เลย แล้วน้องรู้ได้ไงว่ามันหมดคับ  
พนักงาน: ผมเป็นพนักงานนะคับ ทำไมจะไม่รู้ว่าของหมด  (ตูผิดอีกที่ไปเถียงมัน)
ผม: แล้วก็หันหน้าหนีไปกดบัตรคิวคนอื่นต่อ ยืนดูโทรศัพท์เล่น
พนักงาน: พี่ไม่ไปขอสาขาไกล้บ้านล่ะคับ ที่นี่ซิมมันหมด  (ก็เนี่ยล่ะที่ตูมาไกล้บ้านกูที่สุดล่ะยังไล่กูไปขอที่ไกล้บ้านตูอีกหรอ)
ผม: เริ่มจะไม่ปลื้มกับการบริการล่ะ ตอนแรกไม่สนใจไม่ว่า
ยืนอยุ่พักนึง มีพนักงาน คนที่ 2 เข้ามา
พนักงาน คนที่ 2 : พี่ติดต่อเรื่องไรคับ
ผม: พี่มาขอซิมไหม่คับ
พนักงาน คนที่ 2 : กดบัตรคิวยังคับ   ผม: ยังคับ น้องที่ยืนอยู่ บอกว่าซิมหมดคับ  พนักงานคนที่ 2 : ซิมมีนะคับ
ผม: อ่าว ไหนน้องคนนั้นบอกไม่มี แถมว่าพี่อีกว่า เขาเป็นพนักงาน เขารุ้ของมีหริอไม่มี
สักพัก ก็พาไปช่องที่ขอซิมไหม่  ไห้แฟนนั่งรอ รอ นังรอ
แฟน ได้ยินพนักงานคนที่1 บอกคนที่2 ว่า ไปบอกว่ามีของทำไมเสียเวลา ลูกค้าเยอะแยะ

ไม่ได้อยากจะเอาเรื่องหรอกคับ แต่ช่วย รับสมัครพนักงานทั้งที เอาที่มีใจรักบริการหน่อยนะคับ ทรู  

สาขา เซ็นทรัล พระราม 3 ไม่ว่า พนักงานบางคนนะคับ ที่ดีๆก็มี แต่ผมคงจะซวยไปเจอพนักงาน กากๆ
แสดงความคิดเห็น
Preview