ย้อมผมดำมา ตอนนี้อยากทำสี แนะนำด้วยค่ะ

กระทู้คำถาม
ย้อมมา เกือบปีแล้วค่ะ อีก 2 เดือน ครบ 1 ปี ค่ะ
ถ้าอยากทำสีผมควรทำยังไงดีคะ

เพื่อนที่เคยย้อมดำเหมือนกัน ใช้วิธีกัดสีผม
แต่เค้าบอกเราว่าอย่าเลย สีด่าง

ช่างทำผมบอกให้เราไปล้างสีผม
ล้างสีผมคือจะได้สีผมธรรมชาติเรารึเปล่าคะ
ถ้าจะทำสีผม เท่ากับ เราก็ต้องกัดสีอยู่ดีใช่มั้ยคะ

บางคนก็บอกให้ลงสีสว่างๆ ลงบ่อยๆหลายๆครั้ง ให้ปรับสีผมไปเอง

ควรใช้วิธีไหนดีที่สุดคะ ผมเสียน้อยที่สุด (ไม่ว่าแบบไหนผมก็เสีย)
หรือมีวิธีอื่นๆ ่วยแนะนำทีคะ

ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview