เครื่องปล่อยสัญญาณไวไฟ

กระทู้คำถาม
ทางบ้านได้ติดตั้งจานอินเทอร์เน็ต โดยต่อพ่วงกับเครื่องปล่อยไวไฟ เพื่อสะดวกต่อการเชื่อมต่ออินเทอร์เน็ต แต่มีปัญหาอยู่ว่าทางร้านที่มาติดตั้งจานอินเทอร์เน็ตให้ต้องจ่ายรายเดือนเดือนละ250บาท ได้พลาสเวิสมา 3พาสเวิด บ้านเรามีสามคนพอดีก้อไม่น่าจะมีปัญหาอะไร

....แต่ปัญหามันอยู่ที่ว่า เราใส่พลาสเวิดไว้ในคอม พอเบื่อคอมก็logout แต่เครื่องปล่อยไวไฟ มันล็อคIP ไว้เลยเซ็งมากๆๆ ทางร้านก็บอกว่าถ้าจะออกให้โทรบอกจะปลดให้ แต่น่ารำคาญตรงน้ำเสียง แบบว่าเบื่อเราเหลือเกิน
...ก็เลยอยากถามผู้รู้คะว่าเนาจะสามารถปลดล็อคIP ที่เครื่องไวไฟจำได้ไหม????วอผู้ใจบุญบอกทีนะคะ
....อีกอย่างนะ หน้าhomeที่ไปloginยังติดประกาศขายเป็นชั่วโมงอีก อย่างนี้ถ้าบ้านใกล้ๆเรารับสัญาญาณได้ไปซื้อที่เค้า ราก็เสียค่าติดฟรีอะดิ .....T^T
แสดงความคิดเห็น
Preview